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Kutekeleza miradi mbalimbali ya uzalishaji,
usafirishaji na usambazaji umeme, ikiwemo
kupeleka umeme wa Gridi ya Taifa kwenye mikoa
ya Katavi, Kigoma and Kagera na mradi mkubwa
wa Kuimarisha Gridi ya Taifa (National Grid
Stabilization Project).

kuanza utaratibu wa kupeleka umeme katika
Vitongoji vyote nchini.

Kukamilisha mazungumzo ya mradi wa LNG Lindi
na kuanza maandalizi ya utekelezaji wake.

Kutekeleza miradi ya nishati jadidifu ikiwemo
jotoardhi, tungamotaka, upepo na jua pamoja na
matumizi bora ya Nishati (Energy Efficiency and
Conservation).

Kuhakikisha upatikanaji wa mafuta ya kutosha
nchini, ikiwemo uanzishwaji wa Hifadhi ya
Kimkakati ya Mafuta (Strategic Petroleum
Reserve) na Mfuko wa Kudhibiti Mabadiliko ya Bei
za Mafuta (Fuel Price Stabilization Fund - FPSF).

Kuiimarisha TPDC na Kampuni zake Tanzu za
TANOIL na GASCO.

Kuboresha miundombinu ya kupokea, kushusha,
kuhifadhi na kutoa mafuta katika Bandari za Dar es
Salaam, Tanga na Mtwara na Ghala za dhamana ya
forodha (Customs Bonded Warehouse) na Kituo
cha Pamoja cha kupokelea Mafuta kutoka Melini
(Single Receiving Terminal).

Kuimarisha utendaji wa taasisi za Wizara, hasa
TANESCO, EWURA na PBPA, na huduma
zinazotelewa na taasisi hizo.

Kuongeza ushiriki na uwekezaji wa Sekta Binafsi
katika sekta ya Nishati.

Kuhakikisha ushiriki wa wazawa katika shughuli za
mafuta na gesi asilia unaimarika.

Kufufua Shughuli za utafiti na utafutaji wa mafuta
na gesi asilia.

Kuongeza matumizi ya nishati ya gesi kwa kupikia
(LPG) na kwenye magari na viwandani (CNG).




Miradi Ya Kuzalisha Umeme Iliyopo
Katika Hatua Za Utekelezaji

Miradi Ya Kusafirisha Na Kusambaza
Umeme Iliyopo Katika Hatua Za

Ujenzi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme Msongo wa kV 400
kutoka Sumbawanga hadi
Kigoma kupitia Mpanda na
Kituo cha Kupoza Umeme
Mpanda

Dola za Marekani
milioni 200.4 Kwa
upande wa Njia
ya kusafirishia
Umeme na Dola
za Marekani
milioni 59 kwa
Kituo cha kupoza
Umeme.

Mradi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme Msongo wa kV 400
kutoka Somanga Fungu hadi
Mkuranga

Dola za Marekani
milioni 150

Bilioni 4.85

MIRADI THAMANI YA FEDHA
MRADI ZILIZO

TENGEWA
22/23
(Shilingi)

Mradi wa kuzalisha Umeme Shilingi Trilioni 6.55 | Trilioni 1.44

kwa kutumia maji wa Julius

Nyerere Hydro Power project

(JHNIPP) -MW 2,115

Mradi wa kuzalisha Umeme Dola za Marekani Bilioni 35

kwa kutumia Gesi Asilia wa milioni 188

Kinyerezi 1 Extension - MW

185

Mradi wa kuzalisha Umeme Dola za Marekani Bilioni 9.94

kwa kutumia Maji wa Rusumo | milioni 113 (Fedha za

- MW80 Nje)

Utekelezaji
MIRADI THAMANI YA FEDHA
MRADI ZILIZO-
TENGEWA
22/23
(Shilingi)
Julius Nyerere Hydro Power Dola za Marekani | Bilioni 180.00
Plant hadi Chalinze - kV 400 milioni 51.4 na
Shilingi bilioni
31.9
Mradi wa Njia ya Kusafirisha Dola za Marekani | Bilioni 7.65

Umeme Msongo wa kV 400
kutoka Singida- Arusha -
Namanga

milioni 258.82

(fedha za nje)

Ujenzi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme Msongo wa kV 220
na Kituo cha Kupoza Umeme
Katika Mkoa wa Simiyu

Shilingi bilioni 75

Milioni 725.00

Miradi Ya Kuzalisha Umeme Iliyopo
Katika Hatua Za Utayarishaji

Mradi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme wa Msongo wa kV
220 ya Geita - Nyakanazi

Euro milioni 45

Bilioni 6.53
(fedha za nje)

Mradi wa Njia ya Kusafirishia
Umeme Msongo wa kV 220
Rusumo - Nyakanazi

Bilioni 3.30

Ujenzi wa Njia ya Kusafirisha

Dola za Marekani

Ujenzi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme Msongo wa kV

400 kutoka Nyakanazi hadi
Kigoma

Dola za Marekani
milioni 35

Bilioni 7.14
(fedha za nje)

Ujenzi wa Njia ya Kusafirisha
Umeme Msongo wa kV 400

Dola za Marekani
milioni 595

Bilioni 34.71
(fedha za ndani

MIRADI THAMANI YA FEDHA
MRADI ZILIZO-

TENGEWA
22/23
(Shilingi)

Mradi wa kuzalisha Umeme Dola za Marekani | Bilioni 15.0

kwa kutumia Maji wa Ruhudji - | milioni 407.4

MW 358 (conceptual design)

Mradi wa Kuzalisha Umeme Dola za Marekani | Milioni 150

kwa kutumia Maji wa Kakono milioni 287.6

- MW- 87

Mradi wa kuzalisha Umeme Dola za Marekani | Bilioni 8.0

kwa kutumia Maji wa Rumakali
- MW 222 (conceptual design)

milioni 388.22

Mradi wa Kuzalisha Umeme
kwa kutumia Maji wa
Malagarasi - MW 49.5

Dola za Marekani
milioni 144.14

Bilioni 13.97
(fedha za nje)

Mradi wa Kuzalisha Umeme
kwa kutumia Maji wa Kikonge
- MW 300

Dola za Marekani
milioni 795.4

Bilioni 1.45

kutoka Iringa- Mbeya - na za nje)
Tunduma hadi Sumbawanga
Ujenzi wa Njia ya Kusafirishia Mradi huu
Umeme Msongo wa kV 220 utekelezwa
kwaajili ya Uendeshaji wa kwa
Treni ya Umeme (Standard kushirikiana
Gauge Railway - SGR) na Wizara
ya Ujenzi na
Uchukuzi
Mradi wa Ukarabati na Sehemu ya
Uboreshaji wa Gridi ya Taifa Mradi huu
(Grid Rehabilitation and umefadhiliwa
Upgrading) na AFD,
Serikali
imetenga
Bilioni 8.43

(fedha za nje)

Umeme Msongo wa kV 220 milioni 119.4

kutoka Benaco hadi Kyaka na

Ujenzi wa Kituo cha Kupoza

Umeme cha Benaco na

Upanuzi wa Kituo cha Kupoza

Umeme cha Kyaka.

Mradi wa Njia ya Kusafirisha Shilingi Bilien Bilioni 2.08
Umeme Msongo wa kV 132 69.7

kutoka Urambo mkoani

Tabora hadi Kidahwe mkoani

Kigoma

Mradi wa Njia ya Kusafirisha Shilingi bilioni Bilioni 5.08
Umeme Msongo wa kV 132 69.7

kutoka Tabora hadi Katavi

kupitia Ipole na Inyonga

Mradi wa Kuboresha Mfumo Dola za Marekani | Bilioni 6.57
wa Usambazaji Umeme Jiji la | milioni 167.7

Dodoma

Mradi wa Kuimarisha Gridi Shilingi trilioni Bilioni 400.00
ya Taifa (National Grid 4.420

Stabilization Projects)

Mradi wa Kuimarisha Gridi ya Taifa
(National Grid Stabilization Projects)
kwa Mwaka 2022/23 - Fedha
zilizotengwa Billion 500.

Maeneo ya Utekelezaji

Kununua na kufunga mashineumba (transformers) 6,000

Kununua na kusimika nguzo za njia za kusafirisha umeme

380,000

Kununua na kufunga nyaya zenye urefu wa Kilomita 46,200

Kununua na kufunga Mita za Luku 700,000

Kujenga vituo vya kupooza umeme (grid substations) 14 za

220/33kv na 132/33kv

Kununua na kufunga mashineumba kubwa (power
transformers) 27 za size ya 50MVA, 60MVA, 90MVA na

120MVA

Kujenga njia za kusafirisha umeme za urefu wa Kilomita 948
za msongo wa kV 132 na kV 220

Miradi ya Umeme ya Sekta Binafsi iliyopo katika hatua mbalimbali (MW 3,443.62)

Mradi wa kuzalisha Umeme

Dola za Marekani

Milioni 600

kwa Kutumia Gesi Asilia wa milioni 421.1

Mtwara - MW 300

Mradi wa kuzalisha Umeme Jua | Euro Milioni Bilioni 9.55
wa Shinyanga - MW 150 115.30 (fedha za nje)

Miradi Ya Kusafirisha Na Kusambaza
Umeme Iliyopo Katika Hatua Za

Ukarabati wa Mitambo katika
kituo cha Kuzalisha Umeme
cha Hale

Bilioni 10.25
(fedha za nje)

Mtandao wa Njia za Kusafirisha
Umeme Nchini (National Grid Network)

hadi kufikia mwezi Mei, 2022

Utayarishaji
MIRADI THAMANI YA FEDHA
MRADI ZILIZO-
TENGEWA
22/23
(Shilingi)
Chalinze- Kinyerezi kV400 Kwa upande Bilioni 40.00
wa Njia ya
kusafirisha
Umeme Dola za
Marekani Milioni
42.882, na
Kituo cha cupola
Umeme Dola za
Marekani milioni
71.4
Chalinze- Dodoma na Dola za Marekani | Milioni 225.00

Chalinze - Segera kV 400

milioni 285.02

Chalinze- Bagamoyo na
Segera Tanga kV 220

Dola za Marekani
milioni 163.21

Milioni 50.00

Zuzu Project Somanga Fungu | Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa

Gas fired Project | Suma wa maji Suma maji TULILA umeme jua Lumuma maji Suma
Manyoni Kibo Mining - Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa

Mbeya Ilundo wa maji Ilundo maji DARAKUTA umeme jua Kongwa maji Luengere
Singida Mapembasi - Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa
(Ikungi) Wind | Njombe Kiwira wa maji Kiwira maji YOVI umeme jua Igunga maji Idete
Project
Makambako Somangafungu Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo Mradi mdogo
Solar Project (KECL) Luswisi wa maji Luswisi i Mad wa umeme jua wa umeme jua

maji Madope Isangawana Convivium
Same Solar Geo Wind - Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa
Project Singida Igola wa maji Igola . . maji Kikuletwa II
maji Maguta umeme jua Gua
Ngozi Mpanga (Iringa) | Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa
Geothermal Lwega wa maji Lwega T | umeme jua Mbarali maji Chimala
Project maji Ijangala
Mnyera Rukwa Coal Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo Mradi mdogo wa
Hydropower (Edenville) Nkwilo wa maji Nkwilo | umeme jua Kahama | wa umeme jua maji Kamwana
Project Sumbawanga
Total Energies | Mchuchuma - Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa Mradi mdogo wa Mradi mdogo
Solar Project | Njombe Ifumbo wa maji Ifumbo | maji Diwale umeme jua Mpanda wa umeme jua
Bugando
Mradi mdogo wa maji | Mradi mdogo Mradi mdogo wa
Nakatuta wa maji maji Pinyinyi
Nakatuta




Miradi ya kusambaza umeme vijijini Kuratibu, Kusimamia na Kufuatilia Miradi ya Utafutajwa Mafuta na Gesi

MIRADI THAMANL | FEDHA ZILIZO- Utekelezaji wa Programu na mikakati Asilia Katika Vitalu vya Kimkakati
YA TENGEWA 22/23 mbalimbali katika Sekta ya Umeme
MRADI (Shilingi) Y
. —— — MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
M'IT‘.':I.(.?]I.WE Kusambaza Umeme S_I‘1_|I|n9| Bilioni 164.54 MIRADI THAMANI FEDHA ZILIZO- 22/23 (Shilingi)
Vijijini Awamu ya Tatu bilioni TENGWA 22/23
Mzunguko wa Pili 1,240 YA MRADI P
(Shilingi) Kitalu cha Mnazi Bay Kaskazini Bilioni 83.67
Mradi wa Kusambaza Umeme | Shilingi Bilioni 40.00 (kwa ajili Mradi wa kuhamasisha Euro milioni Bilioni 1.00 italu cha Mnazi Bay Kaskazini fhiont &3.
Katika Vitongoji -(Hamlet trilioni 6.5 | ya maandalizi) matumizi endelevu ya nishati | 30 Kitalu cha Eyasi - Wembere Bilioni 15.41
Electrification Project - HEP) safi ya kupikia (Intergrated
Mradi wa Ujazilizi Mzunguko | Shilingi Bilioni 14.08 ni mkopo Approach to Sustainable Kitalu cha Songo Songo Magharibi Bilioni 2.902
wa 2B bilioni 227 | wa masharti nafuu Cooking Solutions) (Drilling Management Consultant)
kutoka Serikali ya . . T P
Ufaransa kupitia Mpango w.a Klt.alfa wa mfatum|2| Euro milioni 9 | Bilioni 11.71 Kitalu cha Ziwa Tanganyika (2D Milioni 187
Shirika lake la AFD na bora ya N|§hat| (The !\latlonal seismic plan and design)
e Energy Efficiency Action Plan)
Billioni 10.00 kutoka Vitalu Namba 4/1B and 4/1C Million 5. Hiki ni kiasi cha
Serikali ya Tanzania ; . (kukusanya, kuchakata na kutafsiri | kulipia cheti cha mazingira
Mradi wa Ujazilizi Mzunguko | Shilingi Bilioni 14.81 kutoka - e Sekta NdOgO ya Mafuta na Gesi Asilia taarifa za mitetemo katika vitalu wakati mpango wa kumpata
wa 2C bilioni 100 | Serikali ya Norway na . - *"‘L&\ ] = tajwa na upatikanaji wa leseni na strategic partner ukiendelea.
Billioni 16.29 Kutoka = T e Udhlbltl wa ShUghUIl Za Mkondo wa kumpata mbia ambaye atashirikiana
Serikali ya Tanzania Y Y ) juu na TPDC)
Mradi wa Ujenzi wa Kituo Shilingi Bilioni 2.00 . i . . Kitalu cha Ruvu (Kukamilisha Serikali, TPDC na Dodsal
cha Kupoza Umeme Ifakara bilioni zimetengwa Katika Uendeleza]| wa Rasilimali ya Joto Ardhi MRADI FEDHA ukusanyaji, uchakataji na kutafsiri wana mkataba wa Uzalishaji,
(220/33kV, 1X 20MVA) na 23.62 kukamilisha mradi ZILIZOTENGWA data za mitetemo za mfumo wa 3D | ugawanaji mapato (PSA)
Ujenzi wa Miundombinu ya MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA 22/23 (Shilingi) na kuanza kazi ya uchorongaji wa ambapo ushiriki wa TPDC
Usambazaji Umeme. 22/23 (Shilingi Kisima cha utafutaji katika maeneo | utakuwa kwa njia ya carried
( ai) Udhibiti wa Shughuli za Mkondo wa Juu wa Bilioni 1.69 a Bagamoyo) ) interest ay
Mradi wa Kusambaza Umeme Bilioni 31.33 Mafuta na Gesi Asilia. Serikali kupitia PURA ya Zagamoy
Maeneo ya Vijiji - Miji Awamu itaanza maandalizi ya kunadi vitalu vilivyo wazi Kitalu cha Ruvuma (Kukamilisha Serikali, TPDC na ARA
ya Pili (Peri- Urban) Mradi wa Joto Ardhi Ngozi Milioni 779.4 zimetengwa katika maeneo ya nchi kavu na baharini kwa uchakataji wa data za mitetemo za | Petroleum wana mkataba wa
- o (Mbeya) - MW70 - programu ya | ambapo milioni 300 fedha za o i : : fi 3D ili kuhakiki Uzalishaii i t
Mradi wa Kufunga Mfumo wa Bilioni 1.50 uchorongaji wa visima vitatu cya | ndani na milioni 479.4 fedha za kutumia mikataba maalum. Miongoni mwa Tumo Wa o T anakixl Lwepo oy o Hdawanall mapato
Umeme Jua Katika Taasisi za rol - . maandalizi hayo ni pamoja na: kuchakata wa gesi asilia ma_eneo mengine (PSA) ambapo ush|r|!§| wa
Umma Katina Wilaya Nane uhakiki (exploratory wells) Nje. upya data za mitetemo zilizopo katika maeneo na ku_andaa tE_afaﬁlbu za kgweza _ TPD; ut_akuwa kwa njia ya
(Sustainable Solar Market Mradi wa Joto ardhi Songwe MW | Milioni 500 yaliyo wazi ya nchi kavu na kukusanya data kuzalisha gesi iliyogundulika katika | carried interest
Packages Phase II- SSMP) 5- kukamilisha uchorongaji wa za mitetemo za mfumo wa 3D kwa maeneo maeneo ya Ntorya)
visima vifupi (shallow wells a bahari kuu (Interactive Digital Petroleum ; i _Ki el
Mradi wa Kupeleka Umeme Shilingi Bilioni 20.00 pi ( ) Xctivities Map)( 9 Kitalu cha Kilosa - Kilombero Serikali, TPDC na Swala
Kwenye Vijiji Katika Visiwa bilioni . — — (K_ukamlllsha kuchakata data za Ener_gy wana mkataPa wa
nha Maeneo yaliyo mbali na 54.48 Mradi wa Jotoardhi Kiejo- Mbaka | Bilioni 2.89 mitetemo na kuandaa maeneo Uzalishaji, ugawanaji mapato
Gridi va Taifa (Mbeya) - MW 60 - uchorongaji - - - ya uchorongaji wa visima vya (PSA) ambapo ushiriki wa
-y na kutekeleza miradi ya Ramanl Ya V|ta|u Vya Manta na GeS| utafuataji) TPDC utakuwa kwa njia ya
Mradi wa kuwezesha Billioni 10.00 matumizi mengine (direct heat — carried interest.
Upatikanaji wa Nishati Bora kusambaza gesi asilia uses) m UNITED REPUBLIC OF TANZANIA )
ya Kupikia vijijini - Support Katika makazi ya - - . - - PETROLEUM ACTIVITY REFERENCE MAP <= Kitalu Namba 1& 4 na kitalu Namba | Serikali, TPDC, Shell kwa
Clean energy for cooking in Wananchi walio katika Mradi wa Joto Ardhi Natron Bilioni 1.49 zimetengwa, kati - = - - 2 (kukamilisha majadiliano ya Kitalu Nambari 1 & 4 na
Rural Areas mkuza wa bomba (Arusha) MW 60_ (Detailed va h'_Zo m'l_“?n' _472'16 fedha za N , ‘*‘,ﬁ" mkataba wa HGA, kufanya tafiti Equinor kwa kitalu nambari 2
kuu la gesi Mikoa ya surface exploration) ndani na bilioni 1.02 fedha za A UGANDA mbalimbali za kitaalamu zikiwemo | wana mikataba ya Uzalishaji,
Mtwara, Lindi na Pwani nje. 4 5 usanifu wa awali wa kihandisi wa ugawanaji mapato (PSA)
mradi (Pre-FEED ambapo ushiriki wa TPDC
Kampeni kubwa ya Milioni 500 ) ) ) ’ radi (P ) utakuf,’vaukwér'nj'i;"'ya orricd
kuhamasisha matumizi na Ramani ya Maeneo Mbalimbali yenye PPN interest
tafiti za Nishati bora ya = = == = )
bk Y Viashiria vya Uwepo wa Rasilimali ya | i . —

P - - ; Kitalu cha Songo Songo (kuendelea | Serikali, TPDC na PAET wana
Mradi wa Kuwezesha Bilioni 2.00 Joto Ardhi Nchini i na uzalishaji wa gesi asilia kwa mkataba wa Uzalishaji,
Ujenzi wa Vituo Vidogo vya ajili ya matumizi mbalimbali hapa ugawanaji mapato (PSA)
kusambaza Bidhaa za Petroli S kb e e Bt nchini) ambapo ushiriki wa TPDC
vijijini kwa Njia ya Mkopo N utakuwa kwa njia ya carried
Nafuu - Credit Line Facility interest
Mpango wa Kuimarisha Milioni 500.00 a L Kitalu cha Mnazi Bay (TPDC Serikali, TPDC na Maurel
Vyanzo via Mapatoya 3 rE wataendelea na kazi ya ukarabati & Prom wana mkataba wa
K'L!g_ha.]ramm Miradi ya Nishati wa visima na kufungua zones Uzalishaji, ugawanaji mapato
Vijijini. mpya) (PSA) ambapo wa ushiriki wa
Mradi wa kuwezesha Bilioni 5.00 TPDC ni asilimia 20%.
waendelezaji binafsi wa
Miradi ya Nishati Katika g bg
mane ambayo haijafikiwa na Kuchakata Na Kusindika Gesi Asilia
Gridi ya Taifa
Mra.di wa. kupeleka Umeme S_h_ilin_gi BI/IOnI 15.61 Kutoka E MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
Katika Vituo v"y-a.Afya .na bilioni Umoja wa Ulaya 22/23 (Shilingi)

Pampu za Maji ili Kuzuia 34.50 - e

Magonjwa ya Kuambukiza na g £ Mradi wa Kuchakata na Billioni 4.70

UVIKO-19 PETROLEUM ACTIVITY BLOCK STATUS - 2022 kusindika Gesi Asilia kuwa

Mradi wa Kupeleka Umeme | Shilingi Bilioni 20.00 PSA - Exploration Licenses Development Licenses Open Blocks kimiminika (Liquefied Natural

katika Maeneo ya wachimbaji | bilioni 100 =:-::» i R - scroe - st toerey g ,::: Gas - LNG)

wadogo wa Madini, Viwanda - |[UFUNGUO R - At -.__,:,, | GosPiaids Mpango wa Kufanya Eneo la TPDC itawasiliana na

na Kilimo E1 @ Viashiria vys Jocoardhi e "E L LR m—”‘x""‘ Mradi wa LNG kuwa Ukanda Halmashauri ya Mji wa Lindi

Mradi wa kupeleka Umeme Bilioni 10.00 Mipasuke /—J\ S ,:, mw N e Maalum wa Kiuchumi (Special namna ya uendelezaji wa Eneo

katika Miradi ya Shule Vijijini = Migakn ya Kimataifs o_so 100 e 480 G_li = st e RIS SR - Economic Zone) la Mrgdi kUV\{a Ukanda Maalum
. Mahak [ Mipaka ya Mikoa = = 60693 (i ey Vanters A Syt wa Kiuchumi

pamoja na Mahakama za Reconnalssance TPOC Reserved Blocks

Mwanzo wrwey e wewy ey L Eerotaagen ol [T T pesntes Lo




Miradi ya Ujenzi wa Miundombinu ya
Usafirishaji na Usambazaji wa Gesi
Asilia

Miradi ya Kusafirisha na Kuhifadhi
Mafuta kwa nchi za Jirani

MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
22/23 (Shilingi)

MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
22/23 (Shilingi)

Usambazaji wa Gesi Asilia Katika Mikoa | Bilioni 3.89
ya Dar es Salaam na Pwani

Kuunganisha Gesi Asilia Viwandani Bilioni 5.15

Mradi wa Bomba la Kusafirisha Mafuta Bilioni 5.50
Ghafi kutoka Hoima- Uganda hadi
Tanga - Tanzania (East Africa Crude Oil
Pipeline EACOP) - Kulipa fidia

Usambazaji wa Gesi Asilia Katika Mikoa | Bilioni 5.49
ya Lindi na Mtwara

Mradi wa Bomba la Kusafirishia Mafuta | Milioni 500.00
Safi Kutoka Dar es salaam - Tanzania
hadi Ndola- Zambia.

Mradi wa Vituo vya Nishati Mbadala

MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
22/23 (Shilingi)

Ujenzi wa Vituo vya Gesi (CNG) katika Bilioni 1
Bohari za Mafuta za Serikali Dar es
Salaam

Ujenzi wa Kituo Mama na Vituo Dada Bilioni 23.2
vya Gesi (CNG) Katika Mikoa ya Dar es
Salaam na Pwani

Kituo cha Gesi - Dar es Salaam

Miradi ya Kusafirisha Gesi Asilia kwa
Nchi za Jirani

MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
22/23 (Shilingi)

Mradi wa Bomba la Kusafirisha Milioni 635.02

Gesi Kutoka Tanzania hadi Uganda

(Upembuzi Yakinifu)

Mradi wa Kusafirisha Gesi Asilia Milioni 656.10

Kutoka Dar es salaam (Tanzania) hadi
Mombasa (Kenya)

Ramani ya Njia ya Bomba la Mafuta la
Mradi wa EACOP
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Mradi wa Kimkakati wa kuhifadhi Ma-
futa
(Strategic Petroleum Reserves- Spr)

Serikali ipo katika ukamilishaji wa kuwepo kwa
hifadhi ya kikakati ya mafuta (Strategic Petro-
leum Reserves). Kusudi kubwa la kuwepo kwa
SPR ni pamoja na kuendelea kuhakikisha us-
alama wa mafuta nchini (security of supply),
lakini pia kuhimilisha bei za mafuta zinapobadi-
lika hasa kwa kupanda juu. Serikali inaendelea
kukamilisha urekebishwaji wa Kanuni (Regula-
tions) zitakazoongoza utendaji wa huduma hii
ya hifadhi ya mkakati ya mafuta. Huduma hii
itasimamiwa na Shirika la Maendeleo ya Mafuta
nchini (TPDC).

Mfuko Wa Kuhimili Ukali Wa Bei Za
Mafuta
(FUEL PRICE STABILIZATION FUND)

Serikali kupitia Wizara ya Nishati itaanzisha mfu-
ko maalumu wa kuhimili ukali wa bei za mafuta
(Fuel Price Stabilization Fund). Mfuko huu ambao
utajengwa kwa utaratibu wa kujitegemea katika
kupata fedha (self funding) kutokana na uba-
dilikaji wa bei za mafuta katika soko la dunia,
utakuwa na lengo la kupunguza ukali wa bei za
mafuta zinapopanda zaidi ya kiwango cha juu
kitakachowekwa na kukubalika.

Mwenendo wa bei za mafuta nchini kulinganisha na
mafuta ghafi duniani.

Kuanzishwa kwa Maghala ya Kupokea
Mafuta kwa mara moja
(SINGLE RECEIVING TERMINALS - SRT)

Serikali kupitia Wizara ya Nishati inakamilisha
utaratibu wa upokeaji wa mafuta ya petroli kwa
mara moja katika maghala ya TIPER. Hii itahu-
sisha pia kuongeza maghala ya kupokea mafuta
hapo TIPER na kuweka na kuimarisha miun-
dombinu ya upokeaji mafuta ikiwemo kuweka
boya la mafuta ya petroli (SBM) na mabomba
ya upokeaji wa mafuta kutoka katika meli na pia
mabomba ya utawanyaji wa mafuta katika ma-
ghala mengine. Mradi huu utahusisha pia ushiriki
wa sekta binafsi kwa ushirikiano na Serikali.

Lengo la kuanzishwa kwa huduma hii ya SRT ni
kuwezesha kupunguza muda wa meli unaotumi-
ka kwa sasa kwa kupakua mafuta ktk maghala
mengi na hivyo kusababisha kuongezeka kwa
gharama za meli kuwepo ktk sehemu ya kupa-
kulia mafuta (demurrage). Gharama hizi huin-
gizwa ktk bei za mafuta. Hivyo kupungua kwa
gharama hizi kutasaidia kupungua kwa bei za
mafuta kwa mtumiaji wa mwisho.

Maghala ya Forodha kwa Ajili ya ma-
futa
(CUSTOMS BONDED WAREHOUSE)

Serikali kupitia wizara ya nishati inakamilisha
taratibu za kuwezesha maghala ya mafuta ya
TIPER na GBP (Tanga) kuwa maghala ya forodha
ya mafuta (customs bonded warehouses). Hii
itasaidia nchi yetu kuwa kitovu (hub) cha mafuta
katika ukanda huu wa Afrika ikiunganishwa na
ujenzi wa maghala mengine hapo TIPER. Aidha,
hatua hii itawezesha pia kufanyika kwa biashara
ya uuzaji wa mafuta katika meli zinazokuja kati-
ka mwambao huu (bunkering business). Biasha-
ra ambayo kwa sasa inafanyika kupitia bandari
ya Mombasa au Afrika Kusini katika ukanda huu.

Pamoja na huduma hii kuwezesha kuwa kitovu
cha mafuta (hub) kwa ukanda huu, lakini pia
huduma hii itakuwa ni njia nyingine ya kuwepo
kwa usalama wa upatikanaji wa mafuta nchini
(security of supply of petroleum products).

Ushiriki wa TPDC Katika Biashara ya
Mafuta Kupitia TANOIL

MIRADI FEDHA ZILIZOTENGWA
22/23
Kuimarisha Mtandao wa Usambazaji Bilioni 2.04

TPDC kupitia TANOIL itajenga na
kukaratabati vituo vyake vinne vya
mafuta vya Segera (Tanga), Makuyuni
(Arusha), Tarime na Musoma (Mara)

Kukarabati Tenki Namba 8 penye Bilioni 12.11
uwezo wa tani 45,000 linalomilikiwa na
TPDC lililopo ndani ya hifadhi ya TIPER
pamoja na matenki mengine yaliyopo
katika eneo la TPDC Kigamboni

Katika kutatua wigo wa biashara, Bilioni 2.5
TANOIL imepanga kununua maeneo
kwa ajili ya ujenzi wa vituo vya mafuta
kwa kushirikiana na Halmashauri za
Manispaa na Wilaya, pia kuingia ubia
na wawekezaji ambao watawekeza
katika ujenzi huo.

Kituo cha Mafuta cha TANOIL - Mkoani Iringa.

Mipango na mikakati ya Wizara na

Taasisi zake

1. Mkakati wa Nishati Jadidifu (Renewable
Energy Strategy and Roadmap),

2. Mkakati wa Matumizi Bora ya Nishati na
Mpango wa Utekelezaji (Energy Efficiency
Strategy and Its Implementation Action
Plan)

3. Mkakati wa Tungamotaka (Biomass Energy
Strategy).

4, Wizara pia itafanya mapitio ya Sekta ya
Umeme (Power System Master Plan)

5. Kutekeleza Mpango Kabambe wa Nishati
Vijijini (Rural Energy Master Plan)

6. Mpango wa Nishati Safi ya Kupikia Vijijini.

7. EWURA na PURA imeanzisha Kanzi Data ya
Wataalam wa ndani (Tanzania Profession-
als Database - TPD)




Kuanzisha Mfuko wa Kudhibiti Mabadiliko

ya Bei za Mafuta (Fuel Price Stabilization

Fund - FPSF)

Kuanzisha Hifadhi ya Mafuta ya Kimkakati
(National Strategic Petroleum Reserve)

Jumla Ya Bajeti Ya Wizara Ya Nishati
Na Taasisi Zake Kwa Mwaka 2022/23.

Katika kutekeleza Miradi

ya Maendeleo na Shughuli

za Wizara za kawaida

katika Mwaka wa Fedha
2022/23 , Serikali imetenga
Bajeti ya jumla ya Shilingi
2,905,981,533,000 kwa ajili ya
matumizi ya Wizara ya Nishati
na Taasisi zake. Mchanganuo
wa fedha hizo ni kama

ifuatavyo:

o Shilingi 2,823,029,576,000 sawa na asilimia
97.15 ya Bajeti yote ya Wizara ni kwa ajili
ya Miradi ya Maendeleo. Kati ya fedha hizo,
Shilingi 2,655,556,128,000 ni fedha za
ndani na Shilingi 167,473,448,000 ni fedha
za nje; na

Shilingi 82,951,957,000 sawa na asilimia
2.85 ni kwa ajili ya Matumizi ya Kawaida.
Kati ya fedha hizo Shilingi 68,225,821,000
kwa ajili ya Matumizi Mengineyo (OC) na
Shilingi 14,726,136,000 kwa ajili ya
Mishahara (PE) ya watumishi wa Wizara na
Taasisi zilizo chini zake

Wizara ya Nishati

Mtaa wa Nishati, Mji wa Serikali Mtumba
S.L.P 40474, Dodoma

+255 26 2322018

ps@nishati.go.tz



